Dạy học ở thị trấn có được hưởng chế độ theo Nghị định 19/2013/NĐ-CP?

Thứ ba - 30/04/2013 10:39

Hình minh họa

Hình minh họa
Hỏi: Hiện nay tôi đang là giáo viên tại trường THPT nằm trên địa bàn thị trấn huyện 30a. Vậy tôi có được hưởng chế độ theo Nghị định 19/2013/NĐ-CP không?
Theo Khoản 1, Điều 1 Nghị định 19/2013/NĐ-CP ngày 23/02/2013, Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 61/2006/NĐ-CP ngày 20 tháng 6 năm 2006 của Chính phủ về chính sách đối với nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở trường chuyên biệt, ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn; sửa đổi, bổ sung Khoản 2 và bổ sung Khoản 3 Điều 2 như sau: “Điều 2. Đối tượng áp dụng:
2. Vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn quy định tại Nghị định này bao gồm:
a) Các huyện đảo: Trường Sa, Hoàng Sa;
b) Các xã đặc biệt khó khăn vùng đồng bào dân tộc và miền núi, các xã đặc biệt khó khăn vùng bãi ngang ven biển và hải đảo theo quyết định của Thủ tướng Chính phủ;
c) Các thôn, buôn, xóm, bản, làng, phum, sóc, ấp... (gọi chung là thôn) đặc biệt khó khăn theo quyết định của cơ quan có thẩm quyền.
3. Các huyện nghèo theo Nghị quyết số 30a/2008/NQ-CP ngày 27 tháng 12 năm 2008 của Chính phủ được áp dụng hưởng chính sách như quy định đối với vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn”.
Theo quy định trên, các vùng là thị trấn sẽ không thuộc phạm vi điều chỉnh của Nghị định.
 
 Tags: , , , ,

Tổng số điểm của bài viết là: 7 trong 2 đánh giá

Xếp hạng: 3.5 - 2 phiếu bầu
Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

  • pvThang
    SỰ BẤT CÔNG TRONG NGHỊ ĐỊNH 19/2013/NĐ-CP VÀ
    THÔNG TƯ HƯỚNG DẪN Số: 35/2013/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC

    Như vậy theo nghị định và thông tư hướng dẫn thực hiện này thì chỉ có CBQL và giáo viên được luân chuyển, điều động từ vùng không khó khăn đến vùng khó khăn mới được hưởng. Vậy những người được tuyển dụng và phân công trực tiếp về công tác ở vùng khó khăn trước đó hoặc cùng thời với người được luân chuyến đến lại không được hưởng. Cùng một nơi khó khăn nhưng, cùng làm 1 nghề như nhau nhưng luân chuyển đến thì được còn nếu là phân công về thì không. Nghị định này đang làm cho giáo viên ở vùng khó khăn trở thành “kẻ cười, người mếu máo”
      pvThang   25/07/2014 02:16

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

VĂN BẢN MỚI NHẤT
QUYẾT ĐỊNH
Về việc công bố công khai thực hiện dự toán thu - chi ngân sách
6 tháng cuối năm 2023 của trường THPT Chà Cang
QUYẾT ĐỊNH
Về việc công bố công khai thực hiện dự toán thu - chi ngân sách
quý IV năm 2023 của trường THPT Chà Cang
QUYẾT ĐỊNH
Về việc công bố công khai dự toán chi ngân sách năm 2024
của trường THPT Chà Cang
QUYẾT ĐỊNH Về việc công bố công khai điều chỉnh dự toán chi ngân sách năm 2023 của trường THPT Chà Cang
QUYẾT ĐỊNH Về việc công bố công khai bổ sung dự toán chi ngân sách năm 2023 của trường THPT Chà Cang
Hoạt động nhà trường
Liên kết website

 

 

 

 

Ảnh hoạt động nhà trường
1anhhoithi.jpg 1266659120-nv.jpg 1266661209-nv.gif 1268850604-nv.jpg 1269273502-nv.jpg
Có thể bạn quan tâm
Quản trị thành viên
Hãy đăng nhập thành viên để trải nghiệm đầy đủ các tiện ích trên site
Thống kê truy cập
  • Đang truy cập22
  • Hôm nay10,510
  • Tháng hiện tại31,571
  • Tổng lượt truy cập14,200,018
TRƯỜNG THPT CHÀ CANG
Xã Chà Cang, huyện Nậm Pồ, tỉnh Điện Biên

Website đang trong quá trình xây dựng và thử nghiệm
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây